Cán bộ, Giảng viên
Lịch tuần 07 năm học 2018-2019
| 17/09/2018Lịch tuần 07 năm học 2018-2019
Xem thêmChương trình trao đổi khoa học Sakura 2018.
| 14/09/2018Từ ngày 09 tháng 09 năm 2018, đoàn giảng viên trẻ và sinh viên của Trường Đại học Điện lực đã lên đường sang Nhật Bản tham gia Chương trình trao đổi khoa học Sakura 2018. Đây là chương trình nằm trong khuôn khổ các hoạt động hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Điện lực và Trường Đại học Fukui (Nhật Bản).
Xem thêmGiảng viên Khoa Kinh tế và Quản lý tham gia khóa đào tạo IFRS chuyên sâu do Bộ Tài Chính tổ chức
| 30/08/2018Nằm trong lộ trình áp dụng IFRS tại Việt Nam, trong 3 ngày vừa qua, từ 15/8 đến 17/8/2018, Bộ Tài chính đã kết hợp cùng với ACCA, tổ chức khóa đào tạo chuyên sâu đợt 2 về các chuẩn mực Kế toán quốc tế (IAS) và Chuẩn mực Báo cáo Tài chính quốc tế (IFRS) cho thành viên Ban chỉ đạo, Ban soạn thảo và các chuyên gia tài chính hỗ trợ xây dựng Đề án áp dụng chuẩn mực kế toán quốc tế vào Việt Nam.
Xem thêmLễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng và Học tập, quán triệt, tuyên truyền và triển khai thực hiện các Nghị quyết Hội nghị TW7 khóa XII của Đảng
| 17/08/2018Sáng ngày 17 tháng 8 năm 2018, Đảng ủy trường Đại học Điện lực đã long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng và Học tập quán triệt, tuyên truyền và triển khai thực hiện các Nghị quyết Hội nghị TW7 khóa XII của Đảng.
Xem thêmLễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp hệ VLVH năm 2018
| 16/08/2018Thực hiện chiến lược phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao đáp ứng nhu cầu xã hội nói chung và ngành Điện nói riêng. Trong suốt những năm qua, trường Đại học Điện lực không ngừng nâng cao chất lượng đào tạo; đổi mới chương trình, đổi mới phương pháp giảng dạy; đầu tư cơ sở vật chất, trang thiết bị học tập. Đặc biệt Nhà trường đẩy mạnh công tác kết nối với các doanh nghiệp ngành Điện, trong đó chú trọng công tác nghiên cứu khoa học, chuyển giao công nghệ và đào tạo nguồn nhân lực. Nhà trường đã liên kết với nhiều đơn vị tổ chức các lớp hệ vừa làm vừa học. Sau một thời gian học tập, với sự cố gắng không mệt mỏi, các sinh viên đã gặt hái thành quả của mình với việc được công nhận tốt nghiệp và nhận bằng kỹ sư hệ thống điện đầy tự hào, đây là minh chứng khẳng định tinh thần tự học, tự bồi dưỡng và phù hợp với xu thế học tập suốt đời trong bối cảnh hiện nay.
Xem thêmSinh viên trường Đại học Điện lực giành giải nhất đồng đội nam Giải bóng bàn Công nhân-Viên chức-Lao động (CNVCLĐ) và Lực lượng vũ trang (LLVT)
| 16/08/2018Sinh viên trường Đại học Điện lực giành giải nhất đồng đội nam Giải bóng bàn Công nhân-Viên chức-Lao động (CNVCLĐ) và Lực lượng vũ trang (LLVT) quân Bắc Từ Liêm năm 2018
Xem thêm